Shin saunas suna ƙone calories ko asarar nauyi a cikin sauna tatsuniya ce? Wasu mutane suna amfana da shi, yayin da wasu suna samun nauyin da ba dole ba a hanta. Ya bambanta ga kowa. Mutane suna zuwa sauna don rasa nauyi! Ee, haka ne. Gumi hanya ce mai tasiri don rasa nauyi. Shahararrun hanyoyi daban-daban don rasa nauyi tare da taimakon wanka da sauna yana karuwa kowace rana. Shin saunas suna ƙone calories da gaske? Ta yaya yake ƙone calories?
Yaƙi mai tasiri da nauyin nauyi yana buƙatar cikakkiyar hanya. Yayin da ake ƙara ɗaukar matakan magance wannan matsala, zai iya zama mai sauri kuma mai dorewa sakamako. Tabbas, manyan hanyoyin gwagwarmaya koyaushe suna kasancewa na yau da kullun na motsa jiki na yau da kullun da kuma bin ka'idodin abinci mai kyau da daidaitacce. Amma aiwatar da hanyoyi daban-daban na kwaskwarima da lafiya, kamar ziyartar sauna, na iya haɓaka asarar nauyi sosai. Kwanan nan, sauna infrared ya zama sananne sosai a tsakanin waɗanda suke so su rasa nauyi da inganta lafiyar jiki kuma, dole ne mu ce, ba rashin hankali ba.
Sauna infrared yana da fa'idodi da yawa, gami da ƙona calories. Yanayin zafin jikin ku yana tashi lokacin da kuke cikin sauna. Hakanan kuna ƙona ƙarin adadin kuzari ta hanyar gumi da metabolism mai aiki. Bisa ga binciken, ana iya rage girman gumi da 0.6-1 kg / h a cikin sauna. Wannan yana nufin cewa zaku iya rasa kusan lita ɗaya na ruwan jiki a cikin awa ɗaya a cikin sauna. Wannan yana kusan daidai da kilogram ɗaya na jimlar nauyin jiki. Sauna yana hanzarta haɓaka metabolism da kashi 20%, wanda ke ƙone adadin kuzari a kaikaice, amma yakamata a yi amfani da shi tare da motsa jiki na yau da kullun.
Ta yaya sauna ke taimaka maka rasa nauyi? Amma ba don suna lalata ƙwayoyin kitse ba. Duk akan zufa ne. A karkashin yanayin zafi mai zafi da zafi, an cire babban adadin danshi mai yawa daga kyallen jikin mutum, tare da gishiri mai cutarwa (asara nauyi na 1.5-2 kg a kowane zaman shine al'ada). Kasancewa a cikin kwayoyin halitta, waɗannan gishiri suna ɗaure ruwa kuma suna hana ƙonewa a cikin tsarin metabolism. Sakin sel daga ballast, muna sake farawa metabolism, canja wurin mai zuwa nau'in mai na al'ada don wannan tsari.
Tare da gumi a cikin sauna infrared, kuna rasa gishiri da ruwa mara amfani da 0.5-1.5 kg na nauyi. Samuwar gumi yana cinye makamashi. An ƙididdige cewa don ƙafe 1 g na ruwa, jiki yana amfani da adadin kuzari 0.58 na makamashi. Ka'idar ta fito fili: idan kuna son rasa nauyi, yakamata ku kara zufa
Bugu da ƙari, a cikin sauna, kwayoyin halitta suna fuskantar damuwa mafi karfi saboda hypothermia, yawan zafin jiki. A wannan lokacin, ana kunna hanyoyin kariya daga zafi fiye da kima – yawan zufa. Jini daga cikin gabobin ciki yana gudana ta cikin ƙananan capillaries zuwa fata, bugun jini yana ƙaruwa, zuciya yana aiki sau da yawa kuma mafi karfi, kodan, akasin haka, rage gudu, sel suna matsi ruwa a cikin lymph, numfashi ya zama akai-akai.
Cewa kwakwalwar babban kwamandan ta gane cewa ba za ta iya taimakon wani abu a zahiri ba, don haka yana cikin yanayin "KASHE". Daga rashin iskar oxygen da yawan iskar carbon dioxide a cikin jini, akwai ma'anar kwanciyar hankali, kwanciyar hankali, ɗan farin ciki! A zahiri, wannan babban aikin jiki ya ƙunshi babban asarar kuzari, a zahiri, waɗannan adadin kuzari.
Babban bambanci tsakanin sauna na gargajiya da sauna infrared shine tsarin iska da dumama jiki. Ka'idar sauna ta gargajiya ta dogara ne akan fara dumama iska sannan a dumama jiki da wannan iska mai zafi. Sauna mai sarrafa nauyin infrared yana shafar jiki kai tsaye, kuma kashi ɗaya cikin biyar na makamashin da ake samarwa ana amfani da shi don dumama iska, yayin da kashi 80% na makamashin da ke cikin sauna na al'ada ana kashewa don dumama da kiyaye yanayin iska mai dacewa.
Godiya ga wannan dumama inji, da infrared sauna yana haifar da gumi mai tsanani fiye da sauna na al'ada, don haka a ƙarƙashin rinjayar infrared beams don asarar nauyi, jiki yana kawar da ruwa da kitsen subcutaneous a cikin rabo na 80 zuwa 20. Don kwatanta, a cikin sauna na al'ada, rabon shine kawai 95 zuwa 5. Dangane da waɗannan alkalumman, babban tasiri na sauna infrared don magance matsalar wuce kima a bayyane yake
A matsakaita, mutum mai nauyin kilo 70 yana rasa adadin kuzari 100-150 a cikin mintuna 30 a cikin wanka, adadin kuzari 250-300 a cikin mintuna 60, kuma ana cinye adadin daidai lokacin gudu ko tafiya. Amma masu goyon bayan sauna na infrared na zamani sun ce yana yiwuwa a rasa adadin kuzari 600 a cikin sa'a guda yayin da yake cikin sauna infrared.
Infrared sauna an yi nazari da buga ta Ƙungiyar Likitocin Amurka. Bisa ga waɗannan nazarin, asarar calorie ya dogara ne akan tsawon lokacin da kake nunawa ga haskoki, ƙarfin zafi, da sigogi na jikin mutum. Yawan kiba da mutum ke da shi kuma yawan adadin ruwan da ke cikin jiki, hakan zai yi hasarar da yawa. Musamman, ana amfani da lita 0.5 na gumi a lokacin maganin zafi don kimanin kilocalories 300. Wannan yayi kama da gudun kilomita 3.2-4.8. A lokaci guda, har zuwa lita 3 na gumi za a iya saki a cikin sauna.
Matsakaicin don cikakken zaman shine lita 1-1.5 na ruwa ko 600-800 kcal, wanda aka kashe ba tare da cutar da lafiya ba. Kudaden da ake kashewa kan tanadin makamashi ya fadi ne musamman kan tsarin kawar da gumi. Ana biyan asarar asarar ta hanyar ruwa na al'ada, don haka adadin kuzari da aka cinye ba a biya su ba.
Don tasirin asarar nauyi na sauna ya zama nan da nan kuma don ba ku sakamako mai kyau, kuna buƙatar bin ƙa'idodi a sarari kuma kada ku karkata daga mataki ɗaya a lokaci guda. Bugu da ƙari, na yau da kullum yana taka muhimmiyar rawa, kamar yadda mawuyacin tsarin ke faruwa